zoneonline
KKND Krossfire2 ให้เสียงภาษาไทยโดยพันธมิตร แนวRTSสเปคต่ำ 28264211

Join the forum, it's quick and easy

zoneonline
KKND Krossfire2 ให้เสียงภาษาไทยโดยพันธมิตร แนวRTSสเปคต่ำ 28264211
zoneonline
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

social network สังคมออนไลน์ที่ไม่มีที่สิ้นสุด

You are not connected. Please login or register

KKND Krossfire2 ให้เสียงภาษาไทยโดยพันธมิตร แนวRTSสเปคต่ำ

Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]

zoneonline

zoneonline
Master King

KKND Krossfire2 ให้เสียงภาษาไทยโดยพันธมิตร แนวRTSสเปคต่ำ(มากๆๆ)อีกแล้วครับ

เกมส์นี้เป็นเกมส์ที่เก่ามากๆแล้วครับ จำได้่าสมัยนั้นยังเล่ยของPS1อยู่เลย ใครที่ยังไม่ได้ลองเล่น หรือใครที่อยากหวนคืนอดีต เกมส์นี้สมควรเก็บสะสมไว้เป็นอย่ายิ่งครับ

เกมส์นี้เป็นเกมส์แนวRTS หรือที่เรารู้จักกันดีคือแนววางแผนนั่นเอง มันส์ครับเกมส์นี้แถมสเปคต่ำากๆอีกด้วย และที่สำคัญพากษ์ไทยครับ พี่น้องงงงง

ส่วนเนื้อเรื่อก็ตามนี้ครับ

"เซอร์ไวเวอร์ได้ต่อสู้กับอีวูฟ มนุษย์กลายพันธ์ซึ่งรอดชีวิตอีกกลุ่มหนึ่งซึ่งอาศัยอยู่บนพื้นดิน พวกเค้าต้องการกลับมาใช้ชีวิตบนพื้นโลกอีกครั้งและต้องการแย่งชิงดินแดน เบื้องบนกลับคืน หลายคนต่อสู้กันอย่างกล้าหาญแต่ยังมีหลายคนจากทัพทั้งสอง ที่หลบหนี และรอดชีวิตจากสงครามครั้งนี้สงครามสิ้นสุดลง โดยไม่มีผู้แพ้หรือชนะ ในปี 2579 ... 100 ปีหลังจากมหาสงครามนิวเคลีย พวกเค้า จะกลับมาพบกันอีกครั้ง ...."

" ... แต่สงครามครั้งนี้กลับปรากฎผู้รอดชีวิตอีกกลุ่มหนึ่ง ...หุ่นยนรบซีรี่ 9 พวกเค้าได้พัฒนาตัวเองจากหุ่นเกษตรกรรม ... 100 ปีไม่นานไปสำหรับพวกเค้า ... บัดนี้พวกเค้าไม่สามารถอยู่ร่วมโลกกันได้อีกต่อไปแล้ว

[You must be registered and logged in to see this image.]

เกมส์นี้มีให้เลือก 3 ฝ่ายนะครับ มี จักรกลสังหาร เผ่าอารยชน และ มนุษย์โลก โดยแต่ละเผ่าจะมีความสามารถที่แตกต่างกันออกไปเช่น พวกจักรกลจะอึดถึก แต่ มนุษย์จะมียุทโธปกรณ์ทางบกและอากาศที่รุนแรงมาก ส่วน พวกอาณารยชนจะสามารถใช้จำนวนที่ผลิตได้มากและไวกว่าเป็นข้อได้เปรียบ

สเปคของเครื่องนะครับ

ผมว่าเกมส์นี้ทำออกมานานแล้ว และแน่นอนครับ คอมสเปคไม่สูงก็เล่นได้ อิอิ

วิธีการติดตั้ง

เมื่อท่านดาวน์โหลดมาและทำการแตกไฟล์ออกมา

1.ทำการmount image ไฟล์KKND2_1 ติดตั้งไว้ที่ไหนตามใจครับ รอจนเสร็จ แล้วเข้าเกมส์ที่icon Kknd2 ได้เลยครับ

@แต่ช้าเมื่อท่านเข้าเกมส์แล้วเซ็ตอะไรเรียบร้อยเลือกทีมอะไรเรียบร้อยแล้ว ก่อนเข้าเกมส์ มันจะถามหา CD2ให้ท่านทำการmount image ไฟล์KKND2_2 ไว้อีกที จากนั้น ก็ ก็ ก็ เล่นสิครับบบบบ

ไครเล่น แล้ว น้ำมันเป็น 0 โหลด เวบนี้ครับ [You must be registered and logged in to see this link.]

มันมีบอกๆๆ ดูเอาๆ

โหลดตรง ที่ [You must be registered and logged in to see this link.] แล้วแตกไฟล์ แล้วเอาไปวางแทนที่ตัวเดิม เงินหรือน้ำมันก็ จะไม่เป็น 0

(ด้วยความหวังดีจากผม)

ป.ล. ถ้าชอบใจก็ขอคำขอบคุณเป็นกำลังใจด้วยครับ ^ ^

part1 [You must be registered and logged in to see this link.]
part2 [You must be registered and logged in to see this link.]
part3 [You must be registered and logged in to see this link.]
part4 [You must be registered and logged in to see this link.]

http://www.zoneonlinethailand.co.cc

ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]